
6.8นิ้ว
AMOLED
1080p FHD+

108MP
4K วิดีโอ
เซ็นเซอร์ 1/1.67″

5000mAh
ชาร์จเร็ว 65W
+ชาร์จไร้สาย

2.6GHz
Octa Core
Dimensity 7050

12/16GB
LPDDR5
2750 MHz

256/512GB
สตอเรจ UFS 3.1
รองรับ microSD
5G NR
เครือข่ายมือถือ
120 Hz
อัตราการรีเฟรช
2400 nits
ความสว่างสูงสุด
82.2 %
หน้าจอต่อตัวเครื่อง
ข้อดี
- ดีไซน์บางเฉียบ ทนทานขั้นสุด
- จอ AMOLED 120Hz ลื่นไหล
- รองรับเครือข่าย 5G ข้อสังเกต
ข้อเสีย
- ไม่มีช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม
- ภาพถ่ายในที่แสงน้อยปานกลาง
IIIF150 Air2 Ultra
Jet Black | Titanium Gray
สเปค
| ระบบปฏิบัติการ | Android 13 |
|---|---|
| ชิปเซ็ต | MediaTek Dimensity 7050 |
| ซีพียู | Octa Core (กระบวนการ 6nm) 2 x 2.6GHz (Cortex-A78) 6 x 2.0GHz (Cortex-A55) |
| จีพียู | Mali-G68 MP4 | 950 MHz | 128 Shaders |
| ขนาด | 170.3มม x 79.8มม x 8.55มม |
|---|---|
| น้ำหนัก | 230 กรัม |
| สี | เทา | ดำ |
| ซิม | สองซิม (นาโนซิม) |
| ประเภท | Flexible AMOLED | 120Hz | 1920Hz PWM 1.6mm Ultra-thin CarbonEdge CarbonFiber Bezel |
|---|---|
| ขนาด | 6.8 นิ้ว (82.2% อัตราส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง) |
| ความละเอียด | 1080 x 2460 พิกเซล 395ppi (20.5:9 อัตราส่วนภาพ) |
| ความสว่าง | 2400nit (สูงสุด) |
| การป้องกัน | Corning Gorilla Armor |
| กล้องหลัง | 108MP หลัก ƒ/1.88, 1/1.67″ 64MP Night Vision ƒ/1.79 (Owl Image) Dual IR Lights |
|---|---|
| กล้องหน้า | 32MP กล้องเซลฟี่, ƒ/2.0 |
| แฟลช | ทริปเปิ้ล LED แฟลช |
| วิดีโอ | 4K (2160p) @30fps | 1080p @ 30/60fps |
| แรม | 12GB/16GB | LPDDR5 | 2750 MHz |
|---|---|
| พื้นที่เก็บข้อมูล | 256GB/512GB | UFS 3.1 |
| ช่องใส่การ์ด | Hybrid SIM Slot |
| ประเภท | แบตเตอรี่ลิเธียมโพลิเมอร์ (ถอดไม่ได้) |
|---|---|
| ความจุ | 5000mAh |
| การชาร์จ | ชาร์จเร็ว 65W |
| ลำโพง | ใช่ |
|---|---|
| ช่องเสียบหูฟัง | ไม่ |
| เครือข่าย | 2G (GSM), 3G (UMTS), 4G (LTE), 5G (NR) |
|---|---|
| ไวไฟ | Wi-Fi 6 (802.11 a/b/g/n/ac/ax) |
| บลูทูธ | บลูทูธ 5.2 |
| จีพีเอส | GPS | A-GPS | GLONASS | BEIDOU |
| ยูเอสบี | USB 2.0 Type-C |
| NFC | ใช่ |
| อินฟราเรด | ใช่ |
คะแนน
คะแนน
ประสิทธิภาพโดยรวม
หน้าจอ
กล้อง
ประสิทธิภาพ
แบตเตอรี่
เบนช์มาร์ก
AnTuTu Benchmark
579519
59
GeekBench Single-Core
978
64
GeekBench Multi-Core
2397
62
PCMark for Android Work 3.0
14720
77








Leave a Review