
6,67inch
AMOLED
1220p (1.5K)

64MP
4K Video
Cảm biến 1/2,0″

5000mAh
Sạc Nhanh 67W
Chỉ sạc có dây

3.35GHz
CPU 8 nhân
MTK 8300 Ultra

8/12GB
LPDDR5X
4200 MHz

256/512GB
UFS 4.0
Không mở rộng
5G NR
Mạng di động
120 Hz
Tần số quét
1800 nits
Độ sáng tối đa
92.5 %
Tỷ lệ màn hình
Ưu điểm
- Hiệu năng chuẩn flagship
- Màn hình thực sự cao cấp
- Sạc pin siêu tốc
- Loa Dolby Atmos
Nhược điểm
- Không có jack tai nghe
- Không hỗ trợ thẻ nhớ SD
Thông số kỹ thuật
| Hệ điều hành | Android 14 | HyperOS |
|---|---|
| Bộ vi xử lý | Mediatek Dimensity 8300 Ultra |
| Số nhân CPU | 8 nhân (Quy trình 4nm) |
| Tốc độ CPU | 1 x 3,35GHz (Cortex-A715) 3 x 3,20GHz (Cortex-A715) 4 x 3,35GHz (Cortex-A510) |
| Card đồ họa | Mali G615-MP6 | 1400 MHz | 768 Shaders |
| Kích thước | 160,45mm x 74,34mm x 8,25mm |
|---|---|
| Trọng lượng | 186g |
| Màu sắc | Vàng | Đen | Xám |
| SIM | 2 thẻ SIM (Nano SIM) |
| Loại | AMOLED | 120Hz | HDR10+ | Dolby Vision |
|---|---|
| Kích thước | 6,67 inch (92,5% tỷ lệ màn hình) |
| Độ phân giải | 2712 x 1220 Điểm ảnh 446ppi (20:9 tỷ lệ khung hình) |
| Độ sáng | 500nit (tiêu chuẩn), 1200nit (HBM), 1800nit (tối đa) |
| Bảo vệ | Corning Gorilla Glass 5 |
| Sau | 64MP Chính ƒ/1.7, 1/2.0″, OIS 8MP Siêu Rộng ƒ/2.2, 1/4.0″, 120˚ 2MP Macro ƒ/2.4 |
|---|---|
| Trước | 16MP Selfie, ƒ/2,4, 1/3.06″ |
| Flash | Đèn flash LED |
| Video | 4K (2160p) @30fps, 1080p @30/60fps Slow-Mo 720p @1920fps, 1080p @960fps |
| RAM | 8GB/12GB | LPDDR5X | 4200 MHz |
|---|---|
| Trong | 256GB/512GB | UFS 4.0 |
| Khe cắm thẻ | Không hỗ trợ thẻ nhớ |
| Loại | Li-Po (Không thể tháo rời) |
|---|---|
| Dung lượng | 5000mAh |
| Sạc | Sạc nhanh 67W |
| Loa ngoài | Có | Dolby Atmos |
|---|---|
| Jack tai nghe | Không |
| Mạng | 2G (GSM), 3G (UMTS), 4G (LTE), 5G (NR) |
|---|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 6 (802.11 a/b/g/n/ac/ax) |
| Bluetooth | Bluetooth 5.4 |
| GPS | GPS | GALILEO | GLONASS | BEIDOU | QZSS |
| USB | USB 2.0 Loại C, USB OTG |
| NFC | Có |
| Hồng ngoại | Có |
Điểm số
Điểm
TỔNG THỂ HIỆU SUẤT
Màn hình
Camera
Hiệu năng
Pin
Benchmarks
AnTuTu Benchmark
987339
66
GeekBench Single-Core
1450
70
GeekBench Multi-Core
4536
73
3DMark WildLife Performance
13077
76
PCMark for Android Work 3.0
14021
76









Leave a Review